



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



**UZINDUZI WA JUKWAA LA WANAFUNZI LA USHAURI
WATUMIAJI WA HUDUMA ZA USAFIRI ARDHINI -UNIFORUM**

MADA:

TABIA NA MIENENDO YA WATUMIAJI WA HUDUMA ZA USAFIRI ARDHINI

TAREHE: 26 JUNI, 2021

UKUMBI: A21 CoET

By: Leo John Ngowi
Kaimu Katibu Mtendaji
LATRA CCC



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Yaliyomo

Utangulizi

1. Kwani tabia ya Tabia na mienendo
 - Chanzo cha Tatizo
 - Wahusika
 - Namna ya Kukabiliana na Tatizo
2. Nafasi ya UNIFORM
3. Mikakati Endelevu
4. Mwisho



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Tabia ya Tabia:

ni **uhusiano ulioundwa kati ya vichocheo na majibu** ambayo husababisha tabia mpya na tabia zinazoonekana.

- mwanafalsafa wa Urusi Ivan Petrovich Pavlov, wa kwanza kusoma maoni au vichocheo vyenye hali na kuamua kile kinachojulikana kama **hali ya kawaida**, ambayo inaelezea jinsi tabia za wanadamu na wanyama **hubadilishwa na matumizi ya mbinu anuwai**.

Mienendo:

Ni uhusiano kati ya nguvu zinazofanya kazi katika mwili na athari ambazo zitatokea kwenye ...



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Makundi ya Usafiri Ardhini

- Mabasi ya Mijini, BRT – UDA-RT
- Mabasi ya Masafa Marefu
- Taxi – UBER, PING, BOLT etc
- Magari ya Utalii
- Mabasi ya Shule
- Pikipiki za Maguruduma mawili na matatu



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Kuingia kwa Fujo - Tren



Kuingia kwa Fujo - Daladala

Maya ingiza miguu fasta twende





JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Chanzo cha Tatizo

- Kukosa ustaarabu
- Tabia ya madereva
- Usimamizi hafifu

Madhara

- Jamii kuathirika Kisaikolojia (Hasa watoto, wazee, wajawazito)
- Mwili kuumizwa (Ajali)
- Kugombana kwenye vyombo vya usafiri
- Chuki, hasira, Kuibiwa
- Maambukizi ya magonjwa
- Udhalilishaji
- Kuchafuka



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Tabia ya Watumiaji wa Huduma za Usafiri kuvaa headphone wawapo barabarani



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Wadau wa Kuondoa Tatizo

- Wazazi
- Viongozi mbalimbali wa Jamii
- Serikali (LATRA, POLISI, VYUO)
- Wanafunzi

Njia ya Utatuzi

- Abiria kuhamasishwa kukaa kwenye folen (mstari) wakati afikapo kwenye kituo chochote cha basi.



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Nafasi ya UNIFORM

- Elimu kwa jamii ya Chuo na Kwingine
- Kufanya Tafiti
- Kutoa maoni na Ushauri

Mikakati endelevu

1. Abiria wa kwanza kufika kwenye kituo, kuwa wakwanza kupata huduma ya usafiri kiustaarabu;
2. Kuwawezesha watoto, wazee, akina mama wajawazito, wagonjwa na abiria wote kupata huduma stahiki, kwa wakati;
3. Kujenga jamii iliyostaarabika;



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Kupanda kistaarabu



Kupanda kistaarabu





JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini



Mwisho

KAZI IENDELEE

Asanteni sana

+255 783 22 30 13

Email: barua@latracc.go.tz